Menene bandaki mai rataye bango?

Na yi imani kun san menene bandaki kuma galibi kuna amfani da shi, amma wadanne irin bandaki ne?Yana iya zama da wahala a san ko ba da gaske ka sayi bayan gida ba.Akwai nau'ikan bandaki guda huɗu (ta salon): nau'in tsaga, nau'in haɗi, nau'in haɗe-haɗe da nau'in bangon bango.

Yin wanka na yau da kullun, bukatun ilimin lissafi, wanki da tunani mai zaman kansa, gidan wanka yana wanzuwa a kusurwar kusurwa da tunani na ƙirar sararin samaniya ta hanyar da ba za a iya watsi da ita ba.Kuma bayan gida, a matsayin ɗaya daga cikin kayan da ake bukata a cikin gidan wanka, me kuka sani?Na gaba, zan kai ku don nazarin bayan gida mai bango:

01 Menene bayan gida da aka rataye bango?

Na yi imani kun san menene bandaki kuma galibi kuna amfani da shi, amma wadanne irin bandaki ne?Yana iya zama da wahala a san ko ba da gaske ka sayi bayan gida ba.Akwai nau'ikan bandaki guda huɗu (ta salon): nau'in tsaga, nau'in haɗi, nau'in haɗe-haɗe da nau'in bangon bango.

02 Binciken fa'idar bayan gida mai rataye bango?

Akwai nau'ikan bandakuna da yawa, kuma ana iya zaɓar salo daban-daban bisa ga buƙatu daban-daban.Mai zuwa yana yin bayanin abubuwan da suka dace na bayan gida da aka ɗora bango:

Amfanin bayan gida da aka rataye bango
a.Kyakkyawan bayyanar, mai sauƙi da m
Sai dai babban jikin bangon bayan gida da maɓalli na ruwa suna buɗewa a cikin layin gani, sauran sassan ba a gani kwata-kwata, don haka zai yi kyau fiye da sauran bayan gida.
b.Ya dace don tsaftacewa ba tare da kowane sasanninta matattu ba
Domin babban jikin bayan gida yana rataye a bango, lokacin tsaftacewa a kusa da bayan gida, ba za a sami wani kusurwar tsafta ba wanda ba za a iya kulawa da shi ta hanyar tsaftacewa ba, kuma ana iya tsaftace shi ba tare da ƙoƙari sosai ba.
c.Karancin ƙarar magudanar ruwa don gujewa abin kunya
Tankin ruwa da bututun ruwa suna ɓoye a bango.Kaurin bangon yana da wani nau'i na aikin rufewar sauti, wanda zai zama ƙasa da hayaniya fiye da bayan gida na gargajiya.
d.Cire iyakokin magudanan ruwa na asali kuma sauƙaƙe ƙaura
Saitin magudanar ruwa da bututun najasa a yawancin nau'ikan gidaje na asali ba su da ma'ana, wanda ba zai iya biyan buƙatun ƙirar gidan bayan gida ba.Domin bayan gida mai hawa bango yana buƙatar gina sabon bututu a bango don haɗawa da bututun najasa, yana iya aiwatar da ƙaurawar bayan gida da ya dace.
Nisan ƙaura na bayan gida bai kamata ya yi tsayi da yawa ba, kuma yana da kyau a motsa cikin radius na bututun najasa na asali na 2-4m.A lokaci guda, kula da tsarin tsarin bututu don hana ɗakin bayan gida daga toshewa.

03 Yadda ake saukar da bangon bayan gida?

Don shigar da bangon bayan gida, abu mafi mahimmanci kuma mai wuyar gaske shine shigar da ɓoye tankin ruwa.Kafin shigarwa, fara fahimtar inda babban matsayi na shigarwa yake?
1. Matsayin shigarwa

a.Shigar bango ɗaya
Ana shigar da tankin ruwa mafi mahimmanci don shigarwa bango ɗaya akan bangon da ba shi da ƙarfi ko kuma a cikin sabon bango, kuma ana shigar da tankin ruwa da bututun najasa ta hanyar buɗe bango da rami.
b.Shigar bangon rabin rabi ɗaya
Ta wannan hanyar, ba za a iya buɗe bangon mai ɗaukar hoto ba yayin shigarwa.Saboda haka, an gina bangon rabi guda ɗaya kusa da bangon ɗamara don shigar da bangon bayan gida.


Lokacin aikawa: Afrilu-01-2022
  • facebook
  • nasaba
  • twitter
  • youtube